![](https://nhm.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447507059_976909334438050_7616416326832857874_n.jpg)
![](https://nhm.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447689340_976910721104578_3140222787543101494_n.jpg)
![](https://nhm.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447191120_976910734437910_8404641749335081352_n.jpg)
#PSUNHM
พิพิธภัณฑ์ฯม.อ.นำโดย รองผู้อำนวยการฯ ร่วมเป็นวิทยากรและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการค้นคว้า วิจัย และการบริการจัดการพิพิพิธภัณฑ์ ณ มหาวิทยาลัยพะเยา จังหวัดพะเยา
![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
.
วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 ที่ผ่านมาพิพิธภัณฑ์ฯม.อ. ได้รับเชิญเป็นวิทยากรและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการค้นคว้า วิจัย และการบริการจัดการพิพิพิธภัณฑ์ ณ มหาวิทยาลัยพะเยา จังหวัดพะเยา นำโดย คุณณัฐรดา มิตรปวงชน รองผู้อำนวยการพิพิธภัณฑ์ฯและหัวหน้างานกลุ่มนิทรรศการพิพิธภัณฑสถานธรรมชาติวิทยา ๕๐ พรรษา สยามบรมราชกุมารี เป็นวิทยากร และ ดร. พรรณี สอาดฤทธิ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิจัยของพิพิธภัณฑสถานธรรมชาติวิทยาฯ
.
โดยมีรองศาสตราจารย์ ดร. ฐิติรัตน์ เชี่ยวสุวรรณ รองอธิการบดีฝ่ายนโยบายและแผน เป็นประธานพิธีเปิดโครงการ การพัฒนาข้อมูลสู่พิพิธภัณฑ์ดิจิทัล (Digital Museum) เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ตลอดชีวิต (Life Long Learning) โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิพรพรรณ์ เนื่องเม็ก คณบดีคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ และคณาจารย์จากหลายคณะ ในมหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมรับฟังการและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการค้นคว้า วิจัย และการบริการจัดการพิพิพิธภัณฑ์ รวมถึงร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในครั้งนี้
————————————————-
ส่วนนิทรรศการเปิดตามปกติ 7 มิถุนายน เป็นต้นไป
![📆](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tff/1/16/1f4c6.png)
(เว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์และกรณีพิเศษ)
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t34/1/16/23f0.png)
![📞](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4d/1/16/1f4de.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
.
หมายเหตุ : ปิดให้บริการ ทุกวันจันทร์และวันอาทิตย์